Những chân lý hay về cuộc sống, sự thành bại

Thảo luận trong 'Lời Hay - Ý Đẹp' bắt đầu bởi Thanh Thản, 20/10/16.

1. Thanh Thản

Thanh Thản Administrator Thành viên BQT

Mỗi người luôn phải đối mặt với những chông gai và cuộc sống thì sẽ loại thải những kẻ sợ đau.

Thành công sẽ đến với bất kỳ lĩnh vực nào, bất kỳ ai nếu như người đó có đam mê và tính kiên trì.

Chiến thắng sẽ không còn là vinh quang nếu như có được quá dễ dàng, thành công sẽ không còn ý nghĩa nếu như không có niềm đam mê. Vì vậy nếu gặp một trở ngại nào đó trong cuộc sống, ta đừng vội từ bỏ mà hãy biến chúng thành sức mạnh thành động lực để ta đeo đuổi niềm đam mê ấy đến cùng

----o0o----

Bạn không bao giờ có thể thay đổi được quá khứ của bạn, nhưng bạn có thể thay đổi tương lai!

----o0o----

"Thất bại là mẹ của thành công" , nếu bạn sợ thất bại, đồng nghĩa với việc bạn cũng sợ thành công. Đến lúc nào đó, trong cuộc đời của bạn, bạn sẽ nhận ra rằng, nếu như không có thất bại, bạn sẽ không bao giờ đạt được thành công ngoài tưởng tượng như vậy. Hãy chấp nhận thất bại và vượt quá nó nhé các bạn.

----o0o----

5 quy luật đơn giản để được hạnh phúc:
    1. Giải phóng trái tim khỏi sự thù hận - hãy tha thứ.
    2. Giải phóng tâm trí khỏi những âu lo - hầu hết những điều bạn lo sợ đều sẽ không xảy ra.
    3. Hãy sống giản dị và trân trọng những gì bạn có trong tay.
    4. Hãy cho đi nhiều hơn nữa.
    5. Mong đợi ít hơn từ những người xung quanh nhưng nhiều hơn từ chính bản thân bạn.

----o0o----

Trước khi bạn mơ ước trở thành một nhà đầu tư - đầu tư vàng, đầu tư bất động sản, đầu tư chứng khoán, đầu tư vào chính công ty của mình - hãy nhớ có một nơi mà bạn cần phải đầu tư đầu tiên. Đó là đầu từ vào chính bản thân mình bởi vì đó luôn luôn là sự đầu tư an toàn và có lợi nhiều nhất.

----o0o----

Việc khởi nghiệp sẽ rất vất vả, nhưng đồng thời cũng rất phấn khởi và hồ hởi. Vì vậy, bạn sẽ cảm thấy rất thích

----o0o----

Nỗi ngờ vực đáng sợ là ngờ vực chính bản thân mình. - Thomas Carlyle

----o0o----

Sáng sớm hãy ngước nhìn mặt trời, để biết rằng mỗi ngày luôn luôn thắp sáng niềm tin và hy vọng cho chuỗi ngày khởi nghiệp của chúng ta, bạn tôi ơi !!

----o0o----

Túy theo hoàn cảnh mà sống vui,
    Cay đắng, khổ đau cứ nếm mùi;
    Gian khổ: vượt qua bằng ý chí,
    Sống mà được thế: tiến, không lùi!

----o0o----

Hãy cứ đam mê, hãy cứ dại khờ

----o0o----

Tôi
    không sợ những cơn bão
    bởi vì nhờ nó, tôi học được cách...

...lái chiếc thuyền của tôi.

----o0o----

Đôi khi thật khó để buông tay nhưng đó lại là việc chúng ta phải làm ...

----o0o----

Bạn cần giữ lại điều gì, và cần thay đổi điều gì trong đời mình, để được hạnh phúc?

----o0o----

Sự cố gắng sẽ đưa các bạn đến với những nấc thang thành công vững vàng và chắc chắn hơn. Nó sẽ đưa các bạn lên tới đỉnh cao của thành đạt. Và chỉ có ở trên đỉnh cao, bạn mới có thể quan sát rộng rãi, có thể thực hiện hoài bão, và giúp đỡ được những người đang cố gắng như bạn đã từng.

----o0o----

Đừng bao giờ bận tâm người ta suy nghĩ gì về mình, mà hãy tự tin với những gì mình suy nghĩ. Vì mình là chính mình các bạn nhé !
    Nếu như cứ sống theo suy nghĩ người khác, thì suốt cuộc đời này, phải chăng bạn đang giết chết ước mơ và khát khao cháy bỏng của chính mình !

----o0o----

Đừng dễ dàng buông xuôi như vậy chứ, giống như tôi đã nói
    Có những ước mơ không thành hiện thực, tìm một điều mới mọi thứ sẽ ổn thôi
    Tô hồng rực rỡ cuộc sống của mình
    Bắt đầu từ những màu sắc mà bạn yêu thích nhất

----o0o----

Con người sinh ra và chết đi đều không theo ý mình.

Nhưng chúng ta đều có cơ hội duy nhất để sống như mình muốn, làm điều mình tin, sáng tạo điều mình mơ ước, theo đuổi điều mình khao khát, yêu thương người mình yêu.

Hãy tận hưởng trọn vẹn cuộc sống của bản thân như vậy nhé.

----o0o----

- Chỉ vì Số phận không chia cho bạn quân bài tốt không có nghĩa là bạn nên bỏ cuộc. Nó chỉ có nghĩa là là bạn phải chơi những quân bài đó với tiềm năng tối đa của chúng.

(Just because Fate doesn't deal you the right cards, it doesn't mean you should give up. It just means you have to play the cards you get to their maximum potential.)

Les Brown

----o0o----

Không ai vấp phải một quả núi mà ngã. Viên sỏi nhỏ mới là thứ khiến bạn vấp. Vượt qua tất cả sỏi trên đường và bạn sẽ thấy mình đã vượt qua được núi.

Nobody trips over mountains. It is the small pebble that causes you to stumble. Pass all the pebbles in your path and you will find you have crossed the mountain.

----o0o----

Cuộc sống không ai nói trước được điều gì thế nên hãy học cách sống và tự mình vượt qua những thách của cuộc đời. Nếu ngay đến chính những khó khăn của mình bạn cũng không giải quyết được liệu bạn có thể có được một cuộc sống hạnh phúc như ý muốn của mình?

Đương đầu với thử thách không chỉ giúp bạn tự tin, dũng cảm hơn mà còn giúp bạn khẳng định được vị trí của mình với người khác. Nếu muốn làm một nhà lãnh đạo hay người quản lý ít nhất bạn cũng phải thể hiện được khả năng của mình với họ phải không? Không phải vất vả leo từng bước trong nấc thang danh vọng của sự nghiệp thì bạn cũng nên để cho người khác thấy bạn xứng đáng được đứng ở vị trí đó.

Thế nên đừng bao giờ tìm cách lảng tránh những khó khăn của mình, nếu 20 tuổi mà vẫn gọi điện về hỏi mẹ làm thế nào để giải quyết việc này việc nọ hay nhờ mẹ giải quyết hậu quả thì có lẽ bạn nên xem lại chính bản thân mình. Hãy là một đứa trẻ trưởng thành đừng bao giờ để mình chỉ là một đứa trẻ lớn.

----o0o----

Mỗi người có trách nhiệm cao nhất đối với sự nghiệp của bản thân mình. Nếu bạn không thành công, đừng đổ lỗi cho sếp dốt, đồng nghiệp cùi, nhân viên dỏm

Nếu 1 ngày đi làm mà ko biết phải làm gì, ko có việc gì để làm thì nên xin nghỉ việc, hãy đi tìm cho mình 1 việc khác phù hợp hơn, đừng làm ăn mày nơi công sở.

----o0o----

“Rất nhiều sự thất bại trong cuộc sống đều là do người ta không nhận ra họ đã gần với sự thành công tới chừng nào khi họ chấp nhận từ bỏ công việc của mình.”
    – Thomas Edison

----o0o----

1. Đừng trả lời khi đang buồn.
    2. Đừng hứa khi đang vui.
    3. Đừng đưa ra quyết định khi đang giận.
    4. Đừng vì quá cô đơn mà cầm nhầm bàn tay khác (đối với các bạn nam).
    5. Đừng vì quá nhớ ai đó mà tựa nhầm bờ vai khác (đối với các bạn nữ).
    6. Đừng dành thời gian quan tâm đến những việc vô bổ.
    ThanhThan.VN​

Bình Luận Bằng Facebook